Module SFP Cisco là gì? tìm hiểu và chọn nơi mua Module Cisco SFP chính hãng


Module SFP Cisco là một trong những loại mô đun thế hệ mới được khách hàng ưa chuộng trên thị trường hiện nay. Nó được đánh giá cao về công dụng, tính năng mang lại cho con người. Vậy module SFP Cisco là gì ? Nó mang tới những tính năng gì đặc biệt ? Chúng tôi sẽ giúp bạn giải đáp được ngay dưới đây.

Module SFP là gì ?

Mô đun SFP là sản phẩm được Cisco sản xuất đáp ứng nhu cầu người sử dụng. Nó thường được gắn liền với khá nhiều tên gọi khác nhau, trong đó nổi bật nhất cần kể đến SFP quang. Nó được ứng dụng trong lĩnh vực mạng, thường được dùng cho các thiết bị như converter, switch, SDH có cổng khe và DSLAM…

Module SFP Cisco GLC-SX-MMD

SFP thực chất là tên gọi được kết hợp từ Small form factor. Nghĩa là thiết bị thu phát nhỏ gọn thường được sử dụng trong lĩnh vực viễn thông hay truyền thông. Theo đó 1 đầu của nó được gắn vào thiết bị kể trên, đầu còn lại thường được gắn với cáp quang hoặc đồng. Sản phẩm này thường được ví như một giao thức chuẩn ngày càng trở nên phổ biến trên thị trường do các nhà sản xuất viễn thông hay thiết bị mạng đưa ra.

Module SFP Cisco có gì đặc biệt?

Module SFP Cisco mang trên mình những điểm đặc biệt khác biệt với những sản phẩm mạng khác. Nó được thiết kế khá nhiều loại khác nhau. Cụ thể như sau:

Đối với tốc độ nó được phân thành 2 loại 1.25G và 155M. Đối với số sợi quang nó được chia làm 2 loại 1 sợi và 2 sợi quang. Đối với loại cáp quang nó thường được chia làm 2 loại đơn mốt và đa mốt Ví Dụ như: Module SFP Cisco GLC-LH-SMD dùng cho cáp quang Singlemode, Module Cisco GLC-SX-MMD dùng cho cáp quang Multimode. Với SDH được xếp vào 3 loại STM -1, STM -4, STM – 16. Khi chọn sử dụng module SFP Cisco nó có thể mở rộng khả năng cung cấp nguồn và truyền dữ liệu khá xa lên đến 150m.

Module SFP Cisco Kiểm Tra kết nối

Khi mua sản phẩm này thông thường khách hàng sẽ có tùy chọn chức năng DDM. Nó được hiểu với nghĩa là giám sát, chẩn đoán mang đến người dùng những thông tin quan trọng có mối quan hệ mật thiết với tình trạng truyền và nhận tín hiệu. Từ đó nó giúp người dùng dễ dàng phát hiện lỗi, mang đến sự dễ dàng hơn trong quá trình sử dụng.

Với nhu cầu sử dụng mạng nhiều như hiện nay, chọn dùng module SFP Cisco được đánh giá là sự lựa chọn thông minh. Nó được xem như một giải pháp hữu ích giúp người sử dụng chọn được thiết bị như ý muốn.

Trên thị trường hiện có khá nhiều đơn vị cung cấp module SFP Cisco chính hãng chất lượng cao. Nó mang đến khách hàng nhiều sự lựa chọn, bên cạnh đó cũng gặp phải không ít khó khăn. Bởi nếu thiếu kiến thức, kinh nghiệm rất khó để chọn được sản phẩm như ý muốn.  Vậy làm thế nào bây giờ? Đừng lo lắng về điều đó, hãy đến với Cisco Sài Gòn để được hỗ trợ. Tại đây có đa dạng module SFP Cisco cho bạn lựa chọn. Vậy còn chần chừ gì nữa không liên hệ ngay với chúng tôi theo địa chỉ dưới đây để nhận được giải đáp tận tình nhất.
Mua sản phẩm mô đun quang Cisco ở đâu chính hãng chất lượng cao với mức giá rẻ là một trong những câu hỏi được đông đảo khách hàng đặt ra. Tuy nhiên không phải ai cũng tìm được câu trả lời phù hợp. Hiểu rõ điều đó, chúng tôi xin chia sẻ đến bạn đơn vị cung cấp Module SFP Cisco chính hãng ngay dưới đây.

Module SFP Cisco mang đến những tính năng gì đặc biệt?

Module SFP Cisco được đánh giá là sản phẩm quan trọng trong quá trình thu phát tín hiệu mạng trong hệ thống viễn thông. Nó thường có thiết kế nhỏ gọn nhưng mang trong mình được những tính năng đặc biệt, mang đến sự tiện lợi cho người sử dụng. Đối với chiếc mô đun quang đến từ thương hiệu Cisco luôn được thiết kế 2 đầu, 1 đầu gắn liền với hệ thống cáp, đầu còn lại gắn với thiết bị phát như Switch, router…

Khi nền công nghệ tiên tiến hiện đại ngày càng mở cửa, những ứng dụng cáp quang trở thành nhu cầu cần thiết không thể thiếu của khách hàng thì module quang luôn được cải tiến. Hiểu rõ những yêu cầu khách hàng đặt ra đối với sản phẩm này, Cisco đã cho ra đời module quang SFP, giải quyết những khó khăn khách hàng đang gặp phải. Bởi trên thực tế cho thấy rằng mỗi module có thể thực hiện truyền dữ liệu tối đa lên đến 140km.

Module Cisco SFP dùng cho switch Cisco Layer 3

Sản phẩm này còn được đánh giá cao bởi khả năng thu phát nhưng cho phép truyền dẫn quang hai chiều trên cùng một đơn đơn sợi. Bên cạnh đó, dù chỉ 1 sợi nhưng nó có thể sử dụng trong hai ước sóng khác nhau. Từ đó giúp khách hàng giảm thiểu những chi phí bỏ ra trong quá trình sử dụng.

Mua module SFP Cisco ở đâu?

Bạn đang có nhu cầu chọn mua mô đun quang SFP chính hãng đến từ thương hiệu Cisco. Tuy nhiên bạn không biết nên chọn sản phẩm đến từ thương hiệu nào uy tín. Vậy hãy liên hệ ngay Cisco Sài Gòn. Bởi đây là đơn vị được đông đảo khách hàng đánh giá cao về độ uy tín trên thị trường Việt Nam.

Đơn vị có đội ngũ nhân viên chăm sóc khách hàng chuyên nghiệp, nhân viên bán hàng tận tâm. Vì vậy, bất cứ lúc nào khách hàng cần đến sự giúp đỡ trong vấn đề chọn lựa sản phẩm, đừng ngần ngại liên hệ với đơn vị để nhận được sự giúp đỡ tận tình nhất.

Sản phẩm được đơn vị bán ra thị trường luôn đảm bảo hàng chính hãng, có tem mác rõ ràng. Nó kèm theo chế độ bảo hành dài hạn giúp khách hàng nắm bắt được những thông tin cần thiết. Điều đó giúp khách hàng dễ dàng nhận ra được sản phẩm đến từ thương hiệu chính hãng hay không.

Mức giá đơn vị đưa ra cạnh tranh rẻ nhất thị trường. Theo đó khách hàng khó tìm ra được đơn vị nào đưa ra mức giá rẻ hơn chúng tôi. Hãy yên tâm rằng mức giá rẻ nhưng chất lượng luôn được đảm bảo. Vì vậy khách hàng có thể yên tâm sử dụng sản phẩm đến từ đơn vị.

Cisco Sài Gòn

Không khó để tìm được đơn vị cung cấp module quang SFP Cisco. Tuy nhiên muốn tìm được đơn vị uy tín cung cấp sản phẩm chính hãng chất lượng cao với mức giá rẻ bạn chỉ có thể đến với Cisco Sài Gòn chúng tôi. Vậy còn chần chừ gì nữa không liên hệ ngay với đơn vị để nhận được những thông tin, những lời giải đáp thiết thực nhất.

Xem các sản phẩm:

Module SFP Cisco 10Gb (SFP+)

Module SFP Cisco 40GBASE (QSFP+)


0902734998